Plugins - Redirection - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (215 entries)

en: %1$sExample:%2$s You selected to redirect all URLs which contain the string “old-blog”, and the current url structure is %3$s. With this option your entered string will be removed so %4$s will redirect to %5$s
vi_VN: %1$sVí dụ:%2$s Bạn đã chọn chuyển hướng tất cả URL có chứa chuỗi "blog-cũ", và cấu trúc URL mới là %3$s. Với tùy chọn này, chuỗi đã nhập của bạn sẽ bị xóa, vì vậy sẽ %4$s chuyển hướng đến %5$s

en: %1$sExample:%2$s You selected to redirect all URLs which contain the string “old-blog”. If you enter here “new-blog” then a redirect from %3$s to %4$s will be applied for all your pages/posts on the old URLs.
vi_VN: %1$sVí dụ:%2$s Bạn đã chọn chuyển hướng tất cả các URL chứa chuỗi "blog-cũ". Nếu bạn nhập tại đây "blog mới" thì một sự chuyển hướng từ %3$s đến %4$s sẽ được áp dụng cho tất cả các trang/bài đăng của bạn trên các URL cũ.

en: (Only shown if “Contain” is selected on the left)
vi_VN: (Chỉ hiển thị nếu "Chứa" được chọn bên trái)

en: (Only shown if “Have Permalink Structure” is selected on the left)
vi_VN: (Chỉ hiển thị nếu "Có cấu trúc đường dẫn" được chọn bên trái)

en: (Only shown if “Regex matches” is selected on the left)
vi_VN: (Chỉ hiển thị nếu "Regex trùng khớp" được chọn bên trái)

en: (also from other pages)
vi_VN: (cũng từ những trang khác)

en: (specific URL redirects only)
vi_VN: (chỉ các URL chuyển hướng cụ thể)

en: + Add another criteria
vi_VN: + Thêm tiêu chuẩn khác

en: 301 - Moved Permanently
vi_VN: 301 - Đã di chuyển vĩnh viễn

en: 301 Moved Permanently
vi_VN: 301 Đã di chuyển vĩnh viễn

en: 302 Found
vi_VN: 302 Tìm thấy

en: 302 – Found
vi_VN: 302 - Đã thấy

en: 303 See Other
vi_VN: 303 Xem thêm

en: 303 – See Other
vi_VN: 303 - Xem cái khác

en: 304 Not Modified
vi_VN: 304 Không sửa đổi

en: 304 – Not Modified
vi_VN: 304 - Không sửa đổi

en: 307 Temporary Redirect
vi_VN: 307 Chuyển hướng tạm thời

en: 307 – Temporary Redirect
vi_VN: 307- Chuyển hướng tạm thời

en: 308 Permanent Redirect
vi_VN: 308 Chuyển hướng vĩnh viễn

en: 308 – Permanent Redirect
vi_VN: 308 - Chuyển hướng vĩnh viễn

en: A Specific URL
vi_VN: Một URL cụ thể

en: A specific URL:
vi_VN: Một URL cụ thể:

en: Actions
vi_VN: Các thao tác

en: Add a redirect
vi_VN: Thêm một chuyển hướng

en: Add a redirection rule
vi_VN: Thêm một quy tắc chuyển hướng

en: Add this redirect
vi_VN: Thêm chuyển hướng này

en: Add this redirect!
vi_VN: Thêm chuyển hướng này!

en: Add this redirection rule
vi_VN: Thêm quy tắc chuyển hướng

en: Add this redirection rule!
vi_VN: Thêm quy tắc chuyển hướng!

en: Advanced options
vi_VN: Tùy chọn nâng cao

en: All %d redirects deselected
vi_VN: Tất cả %d chuyển hướng bị loại bỏ

en: All %d redirects selected
vi_VN: Tất cả %d chuyển hướng được chọn

en: All the options on the other tabs didn't touch the source URL structures, but only applied redirects. On this tab you can pick options which will change the source URL structure too.
vi_VN: Tất cả tùy chọn trên những tab khác không chạm vào cấu trúc URL nguồn, mà chỉ được áp dụng cho chuyển hướng. Trên tab này, bạn có thể chọn các tùy chọn mà cũng thay đổi theo cấu trúc URL nguồn.

en: Are 404s
vi_VN: Là 404s

en: Author and name
vi_VN: Tác giả và tên

en: Automatic Redirects
vi_VN: Tự động chuyển hướng

en: Cancel
vi_VN: Hủy

en: Category and name
vi_VN: Chuyên mục và tên

en: Change URLs
vi_VN: Thay đổi URL

en: Click to see an explanation of HTTP codes
vi_VN: Click để xem sự giải thích của các mã HTTP

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Coming soon
vi_VN: Sắp có

en: Connect with support (click to load)
vi_VN: Kết nối với bộ phận hỗ trợ (click để tải)

en: Contain
vi_VN: Chứa

en: Cookie name:​
vi_VN: Tên cookie

en: Cookie value:​
vi_VN: Giá trị cookie:​

en: Could not find the 'data-selected-dropdown-item-id' attribute in a custom dropdown
vi_VN: Không thể tìm thấy thuộc tính 'data-selected-dropdown-item-id' trong một dropdown tùy chỉnh

en: Create specific URL redirections and redirection rules super-easily on a beautiful, user-friendly interface of the Redirect Redirection plugin.
vi_VN: Tạo sự chuyển hướng URL cụ thể và quy tắc chuyển hướng vô cùng dễ dàng trên giao diện bắt mắt, thân thiện với người dùng của plugin Redirect Redirection.

en: Current page must be INTEGER > 0!
vi_VN: Trang hiện tại nên có SỐ NGUYÊN > 0!

en: Custom posts
vi_VN: Các bài đăng tùy chỉnh

en: Database error, unknown table column!
vi_VN: Lỗi cơ sở dữ liệu, cột bảng không xác định!

en: Date added
vi_VN: Đã thêm ngày

en: Day and name
vi_VN: Ngày và tên

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Delete redirect?
vi_VN: Xóa chuyển hướng?

en: Disable
vi_VN: Tắt

en: Edit this redirect
vi_VN: Chỉnh sửa chuyển hướng này

en: Edit this redirection rule
vi_VN: Chỉnh sửa quy tắc chuyển hướng

en: Enable
vi_VN: Bật

en: Enter the URL
vi_VN: Nhập URL

en: Enter the URL you want to redirect
vi_VN: Nhập URL bạn muốn chuyển hướng

en: Enter the URL you want to redirect to
vi_VN: Nhập URL bạn muốn chuyển hướng đến

en: Enter the string
vi_VN: Nhập chuỗi

en: Error while loading default settings
vi_VN: Lỗi trong khi tải các cài đặt mặc định

en: Explain those options
vi_VN: Giải thích những tùy chọn này

en: Explanation of HTTP codes
vi_VN: Sự giải thích của các mã HTTP

en: Export list
vi_VN: Xuất danh sách

en: For all selected:
vi_VN: Dành cho tất cả đã chọn:

en: Go!
vi_VN: Di chuyển!

en: Have permalink structure
vi_VN: Có cấu trúc đường dẫn

en: Here you can set the browser language that is used to determine the match, in addition to the source URL​
vi_VN: Tại đây bạn có thể cài đặt ngôn ngữ trình duyệt được sử dụng để xác định sự trùng khớp, thêm vào nguồn URL

en: Here you can set the cookie name and value in addition to the source URL to determine the match. If you want to apply RegEx, tick the checkbox.
vi_VN: Tại đây bạn có thể xác định tên cookie và giá trị thêm vào nguồn URL để xác định sự trùng khớp. Nếu bạn muốn ứng dụng RefEx, tick vào checkbox.

en: Here you can set the server name that is used to determine the match, in addition to the source URL​
vi_VN: Tại đây bạn có thể cài đặt tên máy chủ được sử dụng để xác định sự trùng khớp, thêm vào nguồn URL

en: Here you can set the user’s IP address that is used to determine the match, in addition to the source URL​
vi_VN: Tại đây bạn có thể cài đặt địa chỉ IP của người dùng đã được sử dụng để xác định sự trùng khớp, thêm vào nguồn URL

en: Here you can set the user’s browser agent in addition to the source URL to determine the match. It can use browser type, OS, (mobile) platform, etc. If you want to apply RegEx, tick the checkbox.
vi_VN: Tại đây bạn có thể cài đặt đại lý trình duyệt của người dùng ngoài nguồn URL để xác định sự trùng khớp. Nó có thể sử dụng loại trình duyệt, OS, nền tảng (di động), v.v. Nếu bạn muốn áp dụng RegEx, tick vào checkbox.

en: Here you can set the user’s referrer URL (URL from which they are coming) that is used to determine the match, in addition to the source URL.
vi_VN: Tại đây bạn có thể cài đặt URL trường giới thiệu của người dùng (URL mà họ đến) được sử dụng để xác định sự trùng khớp, được thêm vào nguồn URL.

en: If checked URLs with parameters will be redirected as well, e.g. if you selected /whatever to get redirected, then /whatever?param will be redirected too.
vi_VN: Nếu các URL được kiểm tra với tham số cũng sẽ được chuyển hướng, ví dụ: nếu bạn đã chọn /bất cứ điều gì để được chuyển hướng, thì /whatever?param cũng sẽ được chuyển hướng.

en: If checked parameters will be passed on, e.g. if you selected to redirect /whatever to /whatever-new, then when a user enters /whatever?param he will be redirected to /whatever-new?param.
vi_VN: Nếu các thông số được kiểm tra sẽ được chuyển, ví dụ: nếu bạn đã chọn chuyển hướng /bất cứ cái gì đến /bất cứ cái gì mới, thì khi một người dùng nhập /whatever?param sẽ được chuyển hướng đến /whatever-new?param.

en: If checked the cases of your source URL will be ignored, e.g. if you entered /whatever as URL, /WhAteVER will also be redirected.
vi_VN: Nếu đã kiểm tra, các trường hợp URL nguồn của bạn sẽ bị bỏ qua, ví dụ: nếu bạn nhập /bất cứ điều gì là URL /bất cứ điều gì cũng sẽ được chuyển hướng.

en: If checked, URLs with “/” at the end and those without it will be redirected.
vi_VN: Nếu đã kiểm tra, các URL với "/" ở phía cuối và những cái không có nó sẽ bị chuyển hướng.

en: If you change the permalink of a post/page, do you want the old permalink automatically redirect to the new one? If yes, please switch it on for the pages/posts you want it:
vi_VN: Nếu bạn thay đổi đường dẫn của một bài đăng/trang, bạn có muốn đường dẫn cũ chuyển hướng đến cái mới? Nếu có, vui lòng chuyển nó sang các trang/bài đăng bạn muốn:

en: Ignore lower/upper case​
vi_VN: Bỏ qua chữ thường/chữ hoa

en: Ignore parameters​
vi_VN: Bỏ qua tham số

en: Ignore trailing slashes​
vi_VN: Bỏ qua dấu gạch chéo sau

en: Import list
vi_VN: Nhập danh sách

en: Inclusion & exclusion rules​
vi_VN: Các quy tắc bao gồm & loại trừ

en: Language
vi_VN: Ngôn ngữ

en: Language:
vi_VN: Ngôn ngữ:

en: Manage
vi_VN: Quản lý

en: Month and name
vi_VN: Tháng và tên

en: New permalink structure
vi_VN: Cấu trúc đường dẫn mới

en: New permalink structure:
vi_VN: Cấu trúc đường dẫn mới:

en: New value can not be empty!
vi_VN: Giá trị mới không được để trống!

en: No redirects found
vi_VN: Không tìm thấy chuyển hướng

en: Off
vi_VN: Tắt

en: On
vi_VN: Bật

en: Only redirect if %1$sall%2$s of the following criteria ​
vi_VN: Chỉ chuyển hướng nếu %1$stất cả%2$s thuộc tiêu chuẩn sau đây

en: Page URLs
vi_VN: Các URL trang

en: Pass on parameters​
vi_VN: Chuyển các tham số

en: Please ensure your entry is valid!
vi_VN: Vui lòng đảm bảo mục nhập của bạn là hợp lệ!

en: Post name
vi_VN: Tên bài đăng

en: Posts URLs
vi_VN: Các URL bài đăng

en: Redirect %1$sall%2$s URLs which:
vi_VN: Chuyển hướng %1$stất cả%2$s URLs mà:

en: Redirect HTTP code:​
vi_VN: Chuyển hướng mã HTTP:​

en: Redirect ID must be positive number!
vi_VN: ID chuyển hướng nên có số dương!

en: Redirect from
vi_VN: Chuyển hướng từ

en: Redirect from the %1$sspecific URL%2$s…
vi_VN: Chuyển hướng từ %1$sURL cụ thể%2$s…

en: Redirect from…
vi_VN: Chuyển hướng từ…

en: Redirect not found by given ID!
vi_VN: Không tìm thấy chuyển hướng theo ID được cấp!

en: Redirect settings can not be empty!
vi_VN: Các cài đặt chuyển hướng không được để trống!

en: Redirect settings updated
vi_VN: Cài đặt chuyển hướng được cập nhập

en: Redirect status can not be empty
vi_VN: Trạng thái chuyển hướng không thể bị trống

en: Redirection
vi_VN: Chuyển hướng

en: Redirection ID must be INTEGER > 0!
vi_VN: ID chuyển hướng nên có SỐ NGUYÊN > 0!

en: Redirection Rules
vi_VN: Các quy tắc chuyển hướng

en: Redirection added successfully
vi_VN: Sự chuyển hướng đã được thêm thành công

en: Redirection data loaded
vi_VN: Chuyển hướng dữ liệu được tải

en: Redirection deleted successfully
vi_VN: Chuyển hướng được xóa thành công

en: Redirection edited successfully
vi_VN: Sự chuyển hướng được chỉnh sửa thành công

en: Redirection not exists
vi_VN: Sự chuyển hướng không tồn tại

en: Redirection rule added successfully
vi_VN: Quy tắc chuyển hướng đã được thêm vào thành công

en: Redirection rule data can not be empty!
vi_VN: Dữ liệu quy tắc chuyển hướng có thể bị trống!

en: Redirection rule edited successfully
vi_VN: Quy tắc chuyển hướng đã được sửa thành công

en: Redirection settings loaded
vi_VN: Cài đặt chuyển hướng được tải

en: Redirection to-rules explained​
vi_VN: Chuyển hướng đến quy tắc được giải thích

en: Redirects all URLs to the stated URL.
vi_VN: Chuyển hướng tất cả URL đến URL đã định.

en: Redirects to URLs which are identical except they don’t contain the string you entered on the left at all (“&ZeroWidthSpace;<strong>remove</strong>”).
vi_VN: Chuyển hướng đến các URL giống hệt nhau ngoại trừ việc chúng không chứa chuỗi bạn đã nhập vào bên trái của tất cả (“&ZeroWidthSpace;<strong>xóa</strong>”).

en: Redirects to URLs which contain the string you entered on the right instead ​of the string you
                        entered on the left
vi_VN: Chuyển hướng đến URL chứa chuỗi bạn đã nhập bên phải thay vì chuỗi bạn 
                        đã nhập bên trái

en: Redirects to the new Regex pattern you entered on the right.
vi_VN: Chuyển hướng đến mẫu Regex mới bạn đã thêm ở bên phải.

en: Redirects to the new permalink structure of your choice.
vi_VN: Chuyển hướng đến cấu trúc đường dẫn mới thuộc lựa chọn của bạn.

en: Referrer:
vi_VN: Nguồn chỉ dẫn:

en: Regex matches
vi_VN: Regex trùng khớp

en: Regex matches:
vi_VN: Regex trùng khớp:

en: Required minimum version of PHP is :
vi_VN: Phiển bản tối thiểu của PHP được yêu cầu là :

en: Required minimum version of WordPress is :
vi_VN: Phiên bản tối thiểu của WordPress được yêu cầu là :

en: Save
vi_VN: Lưu lại

en: Save this redirect
vi_VN: Lưu chuyển hướng này

en: Save this redirection rule
vi_VN: Lưu quy tắc chuyển hướng này

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Search text can not be empty!
vi_VN: Văn bản tìm kiếm không được để trống!

en: Select Option
vi_VN: Chọn tùy chọn

en: Select all
vi_VN: Chọn tất cả

en: Server
vi_VN: Máy chủ

en: Server:
vi_VN: Máy chủ:

en: Settings updated
vi_VN: Các cài đặt đã cập nhập

en: Showing page %d data.
vi_VN: Hiển thị dữ liệu %d trang.

en: Showing search results
vi_VN: Hiển thị các kết quả tìm kiếm

en: Something went wrong, can not add redirection rule!
vi_VN: Đã xảy ra lỗi, có thể không thêm được quy tắc chuyển hướng!

en: Something went wrong, can not update a db row
vi_VN: Có một vài sự cố, không thể cập nhập một hàng db

en: Something went wrong, please ensure the entry is valid!
vi_VN: Đã xảy ra lỗi, vui lòng đảm bảo mục nhập hợp lệ!

en: Something went wrong, please try again
vi_VN: Có một vài sự cố, vui lòng thử lại

en: Source URL
vi_VN: Nguồn URL

en: Source URL can not be empty!
vi_VN: Nguồn URL không được để trống!

en: Specific URL Redirections
vi_VN: Chuyển hướng URL cụ thể

en: Start with
vi_VN: Bắt đầu với

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Tab content loaded
vi_VN: Tab nội dung được tải

en: Target URL can not be empty!
vi_VN: URL mục tiêu không được để trống

en: The URL of the requested resource has been changed permanently. The new URL is given in the response.
vi_VN: URL của nguồn tài nguyên được yêu cầu đã được thay đổi vĩnh viễn. URL mới được đưa ra trong phản hồi.

en: The server sends this response to direct the client to get the requested resource at another URI with same method that was used in the prior request. This has the same semantics as the 302 Found HTTP response code, with the exception that the user agent must not change the HTTP method used: If a POST was used in the first request, a POST must be used in the second request.
vi_VN: Máy chủ gửi phản hồi này để hướng dẫn khách hàng lấy tài nguyên được yêu cầu tại một URL khác với cùng một phương pháp đã được sử dụng trong yêu cầu trước đó. Mã này có cùng ngữ nghĩa với mã phản hồi 302 HTTP được tìm, ngoại trừ việc đại lý người dùng không nên thay đổi phương thức HTTP đã sử dụng: Nếu một BÀI ĐĂNG được sử dụng ở yêu cầu đầu tiên, một BÀI ĐĂNG cũng phải được sử dụng trong yêu cầu thứ 2.

en: The server sent this response to direct the client to get the requested resource at another URI with a GET request.
vi_VN: Máy chủ đã gửi phản hồi này để hướng dẫn khách lấy tài nguyên được yêu cầu tại URL khác với một yêu cầu GET.

en: This action will delete the plugin data and tables from the database and deactivate the plugin. 
    
     Are you sure you want to do this?
vi_VN: Hành động này có thể xóa plugin dữ liệu và bảng từ cơ sở dữ liệu và tắt plugin.
    
    Bạn có chắc chắn muốn thực hiện điều này?

en: This is currently in progress – stay tuned!
vi_VN: Điều này đang được thực hiện - hãy theo dõi!

en: This is used for caching purposes. It tells the client that the response has not been modified, so the client can continue to use the same cached version of the response.
vi_VN: Điều này được sử dụng cho mục đích lưu vào bộ nhớ đệm. Nó cho khách hàng biết rằng việc phản hồi chưa được sửa đổi, vì vậy khách hàng có thể tiếp tục sử dụng cùng một phiên bản phản hồi được lưu trong bộ nhớ cache.

en: This means that the resource is now permanently located at another URI, specified by the Location: HTTP Response header. This has the same semantics as the 301 Moved Permanently HTTP response code, with the exception that the user agent must not change the HTTP method used: If a POST was used in the first request, a POST must be used in the second request.
vi_VN: Điều này đồng nghĩa với việc nguồn tài nguyên hiện được đặt vĩnh viễn tại một URL khác, được chỉ định bởi vị trí: Tiêu đề phản hồi HTTP. Điều cũng có cùng ngữ nghĩa với mã phản hồi 301 Di chuyển vĩnh viễn HTTP, ngoại trừ tác nhân người dùng không nên thay đổi phương thức HTTP đã được sử dụng: Nếu một BÀI ĐĂNG được sử dụng trong yêu cầu đầu tiên, một BÀI ĐĂNG nên được sử dụng trong yêu cầu thứ 2.

en: This response code means that the URI of requested resource has been changed temporarily. Further changes in the URI might be made in the future. Therefore, this same URI should be used by the client in future requests.
vi_VN: Mã phản hồi này có nghĩa là URL của nguồn tài nguyên được yêu cầu đã thay đổi tạm thời. Các thay đổi khác trong URL có thể được thực hiện trong tương lai. Bởi vậy, URL giống như vậy nên được sử dụng bởi khách hàng trong những yêu cầu sắp tới.

en: This will add a new redirect automatically on the “Specific URL Redirection”-tab whenever applicable.
vi_VN: Điều này sẽ thêm một sự chuyển hướng tự động mới trên tab "Chuyển hướng URL cụ thể"-bất cứ khi nào áp dụng.

en: This will establish connection to the chat servers
vi_VN: Điều này sẽ thiết lập kết nối với máy chủ trò chuyện

en: To a specific URL
vi_VN: Đến một URL cụ thể

en: Type
vi_VN: Loại

en: URLs with new string
vi_VN: Các URL với chuỗi mới

en: URLs with new string:
vi_VN: Các URL với chuỗi mới:

en: URLs with removed string
vi_VN: Các URL với chuỗi bị xóa

en: URLs with removed string:
vi_VN: Các URL với chuỗi bị xóa:

en: Uninstall
vi_VN: Gỡ cài đặt

en: User agent:​
vi_VN: Đại lý người dùng:​

en: User who clicks on the link
vi_VN: Người dùng click vào liên kết

en: User who clicks on the link is​
vi_VN: Người dùng click vào liên kết là

en: User’s IP
vi_VN: IP của người dùng

en: User’s agent​
vi_VN: Đại lý của người dùng

en: User’s cookie​
vi_VN: Cookie của người dùng

en: User’s referrer link​
vi_VN: Liên kết nguồn chỉ dẫn của người dùng

en: Welcome to Ultimate Redirect!
vi_VN: Chào mừng đến với Ultimate Redirect!

en: WordPress user role​
vi_VN: Vài trò người dùng WordPress

en: Yes, delete
vi_VN: Vâng, hãy xóa

en: You can change your default settings on the %1$sOptions tab​%2$s​
vi_VN: Bạn có thể thay đổi các cài đặt mặc định của bạn trên %1$sThẻ tùy chọn%2$s

en: Your redirection rules
vi_VN: Các quy tắc chuyển hướng của bạn

en: Your redirects
vi_VN: Sự chuyển hướng của bạn

en: are not the case
vi_VN: không phải trường hợp

en: are the case
vi_VN: là trường hợp

en: close modal's icon
vi_VN: đóng biểu tượng thuộc phương thức

en: close row
vi_VN: đóng hàng

en: cogs icon
vi_VN: biểu tượng bánh răng

en: default settings
vi_VN: các cài đặt mặc định

en: doesn't have
vi_VN: không có

en: doesn't match
vi_VN: không khớp

en: edit row
vi_VN: chỉnh sửa hàng

en: has
vi_VN: có

en: info icon
vi_VN: thông in biểu tượng

en: logged in
vi_VN: đã đăng nhập

en: matches
vi_VN: trùng khớp

en: not logged in
vi_VN: chưa đăng nhập

en: redirect has been deleted
vi_VN: chuyển hướng đã bị xóa

en: redirect has been edited
vi_VN: chuyển hướng đã được chỉnh sửa

en: redirects have been deleted
vi_VN: chuyển hướng đã bị xóa

en: redirects have been edited
vi_VN: chuyển hướng đã được chỉnh sửa

en: replace
vi_VN: thay thế

en: search button's icon
vi_VN: tìm kiếm biểu tượng nút

en: tailored settings
vi_VN: các cài đặt phù hợp

en: trash icon
vi_VN: biểu tượng thùng rác

en: …to a %1$sspecific URL:​%2$s
vi_VN: ...đến một %1$sURL cụ thể:​%2$s

en: …to:
vi_VN: ...đến:

en: …to:​
vi_VN: ...đến:​

en: …with the
vi_VN: ...với

en: …with your
vi_VN: ...với
